ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงลีลาวดี จันทร์สีแดง 2. เด็กหญิงวรัญญา มิ่งบุรี |
1. นางสาวพูลทรัพย์ จันทะอินทร์ 2. นางสาวธนัชชา เอกทัศน์ |
2 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชไมพร อ่อนวัน |
1. นางสาวศิริพร โป้แล |
3 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
80.2 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวทิติยา จันทา 2. นายวรพงษ์ แตงน้อย 3. นางสาวโชลัยฎา พ่ายผา |
1. นางสาวอรชพร อยู่ข้างแรม 2. นางอุษณีย์ รอดมา |
4 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
82.75 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายชัชวัสส์ ทองวัน 2. เด็กชายทัชชกร ธรรมคุณ |
1. นางวรัทยา จอมศรี 2. นางสาวนัทธิดา สูตนะ |
5 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
87.4 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวธัญพิชชา แสนคำ 2. นางสาวปิยวรรณ อินเลี่ยม |
1. นางวรัทยา จอมศรี 2. นางสาวพรชิตา ยอดคำ |
6 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
83.4 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงจุฑามาศ เดชนวม 2. เด็กหญิงนภัสกมล กงจักร 3. เด็กหญิงนันทกา โนชัย 4. เด็กหญิงวรัญญา ใหม่เทวิยทร์ 5. เด็กหญิงศิริลภัทร ศรีคำวงศ์ |
1. นางสุกัลยา ศิริ |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
81.25 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวสกุลรัตน์ ทองบ่อ |
1. นางสุกัลยา ศิริ |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
84.75 |
ทอง |
8 |
1. เด็กชายธวัช เทพา 2. เด็กหญิงอภิสุตา เปียฉ่ำ |
1. นางชณุตพร ศรีทา |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
82.75 |
ทอง |
14 |
1. นายวรฤทธิ์ ทองวัน 2. นางสาวสุวนันท์ ดอกจำปี |
1. นางชณุตพร ศรีทา |
10 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงเขมจิรา แสงจำปา |
1. นางสุรีย์วรรณ จันทร์เกษม |
11 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนันทิชา พิมพา |
1. นางสุรีย์วรรณ จันทร์เกษม |
12 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
81.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายอวิรุทธิ์ ปานนูน |
1. นายภานุพงศ์ เพ็งเรือง |
13 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
83.33 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงมินตรา จำปาคำ |
1. นายภานุพงศ์ เพ็งเรือง |
14 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
83.3 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวนารีรัตน์ รักอยู่ |
1. นายภานุพงศ์ เพ็งเรือง |
15 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงปรียาภัทร แก้วเงา |
1. นางสุรีย์วรรณ จันทร์เกษม |
16 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐกานต์ มอญเทศ 2. เด็กหญิงธัญญ์รัตน์ มาลาศรี |
1. นายเมธธพงศ์ อินอิ่มวรปราชญ์ 2. นายศราวุฒิ บุ้งจันทร์ |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นายสุธี ราศรี |
1. นางวัณณิตา แก้วตัน |
18 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 |
87.75 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวรวุฒิ แสงน้อย 2. นายแทนไทย กาจันทร์ 3. นายโชคชัย ตรีศูนย์ |
1. นางสาวสุจิตรา ปอดทองจันทร์ 2. นางเพ็ญศรี ประจันตะเสน |
19 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
85.8 |
ทอง |
5 |
1. นายกิตติภณ แก้วภิรมย์ 2. นายจีราศักดิ์ นึกมั่น |
1. นางสาวสุจิตรา ปอดทองจันทร์ 2. นางเพ็ญศรี ประจันตะเสน |
20 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
88.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกรกนก วงศ์ศรีจันทร์ 2. นายธนกฤต พรรณา |
1. นางสาวสุจิตรา ปอดทองจันทร์ 2. นางเพ็ญศรี ประจันตะเสน |
21 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจักริน สินพูน 2. นายชาญชัย ทาแก้ว 3. นายไตรภพ บัวแก้ว |
1. นายวิเชียร บุญช่วยสุข 2. นางสาวอรชพร อยู่ข้างแรม |
22 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธีรศักดิ์ มีบัว 2. นางสาวลัคนา เที่ยงแท้ 3. นางสาววรินทิพย์ ราชโฉม |
1. นางสาวสุจิตรา ปอดทองจันทร์ 2. นางเพ็ญศรี ประจันตะเสน |